Friday, May 7, 2021

Latest Posts

‘കടക്കൂ പുറത്ത്’ എന്ന ദാർഷ്ട്യത്തിന്‌ നിയമ പരിരക്ഷയുണ്ടാക്കുകയാണോ? യുപിയെക്കാൾ ഭീകരം!

✍️  ലിബി.സി.എസ്

ഇടതുപക്ഷ ഭരണകൂടമെന്നവകാശപ്പെടുന്ന എൽഡിഎഫ് സർക്കാർ സ്ത്രീകൾക്കെതിരെയുള്ള സൈബർ ആക്രമണങ്ങളെ ചെറുക്കാനെന്ന പേരിൽ വിമർശനങ്ങളുടെ വായടപ്പിക്കുന്ന കരിനിയമങ്ങൾ ഉണ്ടാകുന്നതിനെതിരെ ശക്തമായി തന്നെ പ്രതികരിക്കേണ്ടിയിരിക്കുന്നു. പൊലീസിന് മജിസ്റ്റീരിയൽ അധികാരം നൽകാൻ ശ്രമിച്ച പ്രത്യേകതരം ഇടതുപക്ഷമായതിനാൽ ഇതിലൊന്നും അതിശയിക്കേണ്ടതില്ല! അതോ ഇപ്പോഴത്തെ ഒരു രീതിശാസ്ത്രമനുസരിച്ച് ആർക്കും ഇത് അഭിപ്രായ സ്വാതന്ത്ര്യത്തിനെതിരായി തോന്നുന്നില്ലേ? 2015ൽ സുപ്രിം കോടതി ഭരണഘടനാവിരുദ്ധമെന്നു വിധിച്ച് റദ്ദാക്കിയ വകുപ്പാണ് പുതിയ ഓർഡിനൻസായി അവതരിപ്പിക്കാൻ 21.10.2020 നു ചേർന്ന LDF മന്ത്രിസഭായോഗം തീരുമാനിച്ചിരിക്കുന്നത്.

2011 യുഡിഎഫ് സർക്കാർ പാസാക്കിയ പിന്നീട് ഭരണഘടനാവിരുദ്ധമായിക്കണ്ട് സുപ്രീംകോടതി റദ്ദുചെയ്ത കേരള പോലീസ് ആക്ട്, സെക്ഷൻ 118(d). ഏതെങ്കിലുമൊരാൾ സാമൂഹ്യമാധ്യമങ്ങളിലൂടെ മോശമായരീതിയിൽ മറ്റൊരാളെ അധിക്ഷേപിച്ചെന്ന് തോന്നിയാൽ അയാൾക്കെതിരെ കേസെടുക്കാനും 3 വർഷവും 10000 രൂപ പിഴയും വരെ ശിക്ഷ ലഭിക്കാനും പോലീസിന് അധികാരം നൽകുന്ന വകുപ്പ് അഞ്ചുവർഷവും 10000 രൂപയുമായി ഭേദഗതിചെയ്ത് ഓർഡിനൻസ് ഇറക്കാൻ മുതിരുമ്പോൾ ഈ ഇടതും വലതും വേർതിരിയുന്നത് എവിടെയാണ്?

Invalidated Section 118(d) says “any person who cause annoyance to any person in an indecent manner by statements or verbal or comments or telephone calls or calls of any type or by chasing or sending messages or mails by any means shall, on conviction be punishable with imprisonment for a term which may extend to three years or with fine not exceeding ten thousand rupees or with both”

Proposed Section 118 (A) in Kerala Police Act, says, “anyone who produces content, publishes or propagates it through any means of communication with an intention to threaten, insult or harm the reputation of an individual will be punished with an imprisonment of five years or a fine of Rs 10,000 or with both”.

118(d). ഇന്ത്യൻ ഭരണഘടനയുടെ മൗലികാവകാശമായ വ്യക്തിയുടെ അഭിപ്രായ സ്വാതന്ത്രത്തിന് (Article 19 (1) (a) വിരുദ്ധമായതിനാൽ 2015 മാർച്ച് 24 ന് സുപ്രിം കോടതിയുടെ ഡിവിഷൻ ബഞ്ച് ഈ വകുപ്പ് റദ്ദുചെയ്യുകയായിരുന്നു.

പൊ​ലീ​സ് ​ആ​ക്ടി​ലെ​ 118​-ാം​ ​വ​കു​പ്പി​ൽ​ ​പു​തു​താ​യി​ ​ഉ​ൾ​ക്കൊ​ള്ളി​ക്കാ​ൻ​ ​പോ​കു​ന്ന​ ​ഉ​പ​വ​കു​പ്പ് ​പ്ര​ത്യ​ക്ഷ​ത്തി​ൽ​ ​സൈ​ബ​ർ​ ​ആക്രമണങ്ങളെ ​കൈ​കാ​ര്യം​ ​ചെ​യ്യാ​നു​ദ്ദേ​ശി​ച്ചു​കൊ​ണ്ടു​ള്ള​താ​ണെ​ന്നാ​ണ് ​സ​ർ​ക്കാ​ർ​ ​ഭാ​ഷ്യമെങ്കിലും യാഥാർഥ്യം അതല്ലെന്ന് വ്യക്തം. ഏ​തു​ ​മാ​ദ്ധ്യ​മ​വും​ ​മാധ്യമപ്രവർത്തകനും നി​യ​മ​ത്തി​ന് ​ഇ​ര​യാ​കാം.​ ഒരുവിധപ്പെട്ട ഒരു വാർത്തയും പ്രസിദ്ധീകരിക്കാനാവാത്ത സ്ഥിതിവിശേഷം ഉണ്ടാകും. ​പ​ത്ര​മാ​സി​ക​ക​ളും​ ​ടെ​ലി​വി​ഷ​നു​മൊ​ക്കെ​ ​അ​വ​യി​ലെ​ ​വി​വാ​ദ​ ​ഉ​ള്ള​ട​ക്ക​ത്തി​ന്റെ​ ​പേ​രി​ൽ​ ​ശി​ക്ഷി​ക്ക​പ്പെ​ടാം.​ ​ഏ​തെ​ങ്കി​ലു​മൊ​രാ​ൾ​ ​പൊ​ലീ​സി​ൽ​ ​ന​ൽ കു​ന്ന​ ​ഒ​രു​ ​പ​രാ​തി​ ​മാ​ത്രം​ ​മ​തി​യാ​കും​ ​ ​കേ​സെ​ടു​ക്കാൻ.​ ​പരാതിയില്ലെങ്കിലും പൊലീസിന് suo motu​ ആയി ​ ​കേ​സെ​ടു​ക്കാം.​ ​

സൈ​ബ​ർ​ ​ലോ​കം​ ​മാ​ത്ര​മ​ല്ല​ ​പ​ത്ര​ങ്ങ​ളും​ ​ടി​വി​ ​ചാ​ന​ലു​ക​ളും​ ​ഉ​ൾ​പ്പെ​ടെ​ ​ഏ​തു​ ​മാ​ദ്ധ്യ​മ​വും കേസിൽ കുടുങ്ങാം .​ ​അ​വ​യി​ലെ​ ​ഉ​ള്ള​ട​ക്ക​ങ്ങ​ളു​ടെ​ ​പേ​രി​ൽ​ ​ആ​ർ​ക്കും​ ​കേ​സി​നു​ ​പോ​കാ​മെ​ന്നു​ ​വ​ന്നാ​ൽ​ ​പത്രഉടമകൾക്ക് ​കോ​ട​തിയിൽ നിന്നിറങ്ങാൻ നേരം കാണില്ല.​ ​വ​ർ​ദ്ധി​ച്ചു​വ​രു​ന്ന​ ​സൈ​ബ​ർ​ ​കു​റ്റ​കൃ​ത്യ​ങ്ങ​ൾ​ ​ത​ട​യു​ക​ ​എ​ന്ന​തു​ ​മാ​ത്ര​മാ​ണു​ ​ല​ക്ഷ്യ​മെ​ങ്കി​ൽ​ ​നി​യ​മ​ത്തി​ൽ​ ​അ​ക്കാ​ര്യം​ ​വ്യ​ക്ത​വും​ ​സ്പ​ഷ്ട​വു​മാ​യി​ ​വ്യ​വ​ച്ഛേ​ദി​ക്കാ​മാ​യി​രു​ന്നു.​ എന്നിരിക്കെ ​’​ഏ​തെ​ങ്കി​ലും​ ​ഉ​പാ​ധി​ക​ളി​ലൂ​ടെ​”​ ​എ​ന്ന​ ​വി​വ​ക്ഷ​യി​ലൂ​ടെ​ കേരളത്തിലെ ​എ​ല്ലാ​ത്ത​രം​ ​മാ​ദ്ധ്യ​മ​ങ്ങ​ൾ​ക്കും​ ​നി​യ​മം​ ​ബാ​ധ​ക​മാ​കാ​ൻ​ ​പോ​വു​ക​യാ​ണ്.​ അത് യാദൃശ്ചീകമല്ല.

​രാ​ഷ്ട്രീ​യ​ ​രം​ഗ​ത്തും സർക്കാർ തലത്തിലും ​ ​ന​ട​ക്കു​ന്ന​ ​അ​ഴി​മ​തി​ക​ളും ആ​രോ​പ​ണ​ ​പ്ര​ത്യാ​രോ​പ​ണ​ങ്ങ​ളും​ ​വാർത്തയാക്കിയാലും ​ ​നേ​താ​ക്ക​ന്മാരെ ​ ​അ​പകീർത്തിപ്പെടുത്തി എന്നപേരിൽ ​പു​തി​യ​ ​നി​യ​മ​ത്തി​ന്റെ​ ​പ​രി​ധി​യി​ൽ പെടുത്തി കേസെടുക്കാം.​ ​ഒ​രു​ ​വ്യ​ക്തി​യു​ടെ​ ​യ​ശ​സ്സി​നെ​യും​ ​അ​ന്ത​സി​നെ​യും​ ​സ്വ​ഭാ​വ​ത്തെ​യും​ ​ക​ള​ങ്ക​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്ന​ ​ഏ​തു​ ​ഉ​ള്ള​ട​ക്ക​വും​ ​ശി​ക്ഷാ​ർ​ഹ​മാ​യ​ ​കു​റ്റ​മാ​യി​ ​ക​ണ്ട് ​കേ​സെ​ടു​ത്ത് ​ശി​ക്ഷി​ക്കാ​നാ​കും.​ ​

അ​പ​കീ​ർ​ത്തി​ ​കേ​സു​ക​ൾ​ക്ക് ​പ​രാ​തി​ക്കാ​ർ​ ​നി​ർ​ബ​ന്ധ​മാ​യും​ ​വേ​ണ​മെ​ന്നു​ള്ള​പ്പോ​ൾ​ ​പു​തി​യ​ ​പൊ​ലീ​സ് ​ആക്റ്റ് പ്രകാരം ​ആ​രു​ ​ന​ൽ​കു​ന്ന​ ​പ​രാ​തി​ ​വ​ച്ചും​ ​കേ​സെ​ടു​ക്കാ​നാ​കും. ​മാ​ദ്ധ്യ​മ​ങ്ങ​ളി​ലെ​ ​വി​വാ​ദ​ ​ഉ​ള്ള​ട​ക്ക​ങ്ങ​ളു​ടെ​ ​വി​വ​ര​ ​ശേ​ഖ​ര​ണ​ത്തി​ന് ​നേ​ര​ത്തെ​ ​പൊ​ലീ​സി​ൽ​ ​പ്ര​ത്യേ​ക​ ​വി​ഭാ​ഗം​ ​രൂ​പീ​ക​രി​ക്കാ​ൻ​ ​ശ്ര​മം​ ​ന​ട​ന്ന​താ​ണ് ​​ ​ഈ​ ​നീ​ക്ക​ത്തി​നെ​തി​രെ​ ​മാ​ദ്ധ്യ​മ​ങ്ങ​ളി​ൽ​ ​നി​ന്നും​ ​പൊ​തു​സ​മൂ​ഹ​ത്തി​ൽ​ ​നി​ന്നും​ ​വ​ലി​യ​ ​പ്ര​തി​ഷേ​ധ​വും​ ​ഉ​യ​ർ​ന്നു​ ​വ​ന്നി​രു​ന്നു.​ ​സൈ​ബ​ർ​ ​ആക്രമണങ്ങളുടെ പേരിൽ ​ ​പ​രോ​ക്ഷ​മായി ​മാ​ദ്ധ്യ​മ​ങ്ങൾക്ക് കൂച്ചുവിലങ്ങിടുന്ന​ ​ഏ​തു​ ​ന​ട​പ​ടി​യും​ ​പൊതുജങ്ങൾക്കോ സൈബർ ആക്രമങ്ങൾക്ക് ഇരകളായിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്ന സ്ത്രീകൾക്ക് പോലുമോ വി​പ​രീ​ത​ഫ​ല​മേ​ ​സൃ​ഷ്ടി​ക്കൂ​.

സോഷ്യൽ മീഡിയ ദു​രു​പ​യോ​ഗം​ ​ചെ​യ്യു​ന്ന​വ​രെ​ ​നി​ല​യ്ക്കു​നി​റു​ത്താ​ൻ​ നിയമില്ല എന്നത് വെറും ഉഡായിപ്പാണ്.‌ ​ഇപ്പോൾ തന്നെ ഐടി ആക്ടിൽ ​ശ​ക്ത​മാ​യ​ ​നി​യ​മ​മുണ്ട്. കേരളത്തിൽ മാത്രം ബാധകമായ ഒരു നിയമം നിർമ്മിച്ച് സൈബർ ആക്രമങ്ങൾക്ക് തടയിടാം എന്ന് വിചാരിക്കുന്നതിലെ ഉദ്ദേശശുദ്ധി ഊഹിച്ചുകൂടെ? ഇത് ഒരിക്കലും സൈബർ ആക്രമങ്ങളെ നേരിടാനല്ല. കേരളത്തിലെ മാധ്യമങ്ങളുടെ വായടപ്പിക്കാനാണ് എന്ന് സ്പഷ്ടം.

സൈബർ ആക്രമണവുമായി ​ ​ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ടു​ ​ല​ഭി​ക്കു​ന്ന​ ​പ​രാ​തി​ക​ളി​ൽ​ ​പ​ല​തി​ലും​ ​യ​ഥാ​സ​മ​യം​ ​ന​ട​പ​ടി​ ​ഉ​ണ്ടാ​കു​ന്നി​ല്ലെ​ന്ന​താ​ണ് ​പ്ര​ശ്നം.​ ​സൈ​ബ​ർ​ ​നി​യ​മ​ങ്ങ​ൾ ദുര്ബലമായതുകൊണ്ടാണെന്ന് പോലീസ് പ്രചരിപ്പിക്കുന്ന കള്ളം ​ജ​ന​ങ്ങ​ൾ​ ​വിശ്വസിക്കുന്നതിന്റെ പ്രധാന​ ​കാ​ര​ണം​ ​പരാതി നൽകിയവർക്കുണ്ടാകുന്ന അനുഭവങ്ങളാണ്. കമ്പികഥ വിജയൻ നായരെ പോലും ​ സ്ത്രീകൾ നേരിട്ട് കൈകാര്യം ചെയ്യേണ്ടിവന്നത് പൊ​ലീ​സി​ന്റെ​ ​നി​ഷ്‌​ക്രി​യ​ത​യി​ൽ​ ​സ​ഹി​കെ​ട്ടാ​ണ്.​സ്ത്രീകൾ നിയമം കയ്യിലെടുക്കുകയും വർത്തയാകുകയും ചെയ്തപ്പോൾ പ്രതി ജാമ്യമില്ലാ വകുപ്പിൽ അറസ്റ്റിലായതും അകത്തുകിടന്നതും നിയമമില്ലാഞ്ഞിട്ടായിരുന്നോ? അതോ അപ്പോൾ പെട്ടന്നു വിജയൻ നായർക്ക് വേണ്ടിമാത്രം ചുട്ടെടുത്ത നിയമമാണോ അത് ?

സൈബർ പൊ​ലീ​സിൽ ​ ​സാങ്കേതികപരിജ്ഞാനമുള്ളവ​രെ​ ​ഉ​ൾ​പ്പെ​ടു​ത്തി ​ ​കാര്യക്ഷമമായി പ്രവർത്തിക്കുന്നതിന് പകരം വേ​ണ്ട​ ​കാ​ര്യ​ങ്ങ​ളൊ​ന്നും​ ​ചെ​യ്യാ​തെ​ ​എല്ലാ അർത്ഥത്തിലും വീഴ്ചപറ്റൽ വകുപ്പായി മാറിക്കഴിഞ്ഞ പോലീസിനെ ഇത്തരത്തിൽത്തന്നെ നിലനിർത്തിക്കൊണ്ട് നി​യ​മം​ ​മാ​ത്രം​ ​കൊ​ണ്ടു​വ​ന്നാ​ൽ​ ​സൈ​ബ​ർ​ ​അ​തി​ക്ര​മ​ങ്ങ​ൾ​ ​ഫ​ല​പ്ര​ദ​മാ​യി​ ​നി​യ​ന്ത്രി​ക്കാ​നാ​വുമോ? ആരാണാവോ ഇതിൻറെയൊക്കെ ഉപദേശി? നാലു മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ UAPA വരെ ചുട്ടെടുത്ത ശ്രീവാസ്തവയോ ബെഹ്റയോ?

നി​യ​മ​ ​പാലനത്തിൻറെ ​​ ​പേ​രി​ൽ​ ​പാവപ്പെട്ട ആ​ളു​ക ളെ​ ​ഉ​പ​ദ്ര​വി​ക്കാ​ൻ​ ​യാതോരു​ ​മ​ടി​യു​മി​ല്ലാ​ത്ത​ ​പൊ​ലീ​സി​ന് ​അ​ധി​ക​മാ​യി​ ​ല​ഭി​ക്കു​ന്ന​ ​​അ​ധി​കാ​രം എത്തരത്തിലായിരിക്കും പ്രയോഗിക്കുക എന്ന് വ്യക്തമല്ലേ.മാറിമാറി വരുന്ന ഭരണകാലത്ത് ​ ​യ​ജ​മാ​ന​ ​പ്രീ​തി​ക്കാ​യി​ ​നി​യ​മ​ത്തി​ന​തീ​ത​മാ​യി​ ​എ​ന്തു​ ​ചെ​യ്യാ​നും​ ​മ​ടി​കാ​ട്ടാ​ത്ത​ പോലീസ് ​ഇനി 118​ ​(​എ​)​ ​എന്ന ചന്ദ്രഹാസം പണ്ടേ തങ്ങൾക്ക് ഇഷ്ടമല്ലാത്ത മാധ്യമ പ്രവർത്തകർക്കുനേരെയും ഇളക്കുന്ന നമ്പർ വൺ കേരളത്തിനായി നമുക്ക് കാത്തിരിക്കാം.

​സൈ​ബ​ർ​ ​ലോ​ക​ത്തെ​ ​അതിക്രമങ്ങളെ ​ ​നേ​രി​ടാ​ൻ​ ​നി​ല​വി​ലു​ള്ള​ ​നി​യ​മം​ ​ത​ന്നെ​ ​പ​ര്യാ​പ്ത​മാ​ണെ​ന്നി​രി​ക്കെ​ ​കേരളത്തിലെ മാ​ദ്ധ്യ​മ​ങ്ങ​ളെ​ ​ഒ​ന്ന​ട​ങ്കം​ ​​ ടാർജറ്റ് ചെയ്തുകൊണ്ടുള്ള ​പു​തി​യ​ ​ഭേ​ദ​ഗ​തി​യു​ടെ​ ​ഉദ്ദേശത്തെ സംശയത്തോടെയല്ലാതെ ​കാണാനാവില്ല.

ഇത് സുപ്രീംകോടതി റദ്ദ് ചെയ്ത IT Act 66A യേക്കാൾ ഭീകരമായ കേരളത്തിലുള്ളവർക്ക് മാത്രം ബാധകമായ അഭിപ്രായസ്വാതന്ത്ര്യത്തിനെതിരായ പോലീസിൻറെ അധികാര ദുർവിനിയോഗത്തിനുള്ള അങ്ങേയറ്റം ജനാധിപത്യവിരുദ്ധമായ ഒരു നിയമം മാത്രമാണ്.

Latest Posts

spot_imgspot_img

Don't Miss

Stay in touch

To be updated with all the latest news, offers and special announcements.