Sunday, May 9, 2021

Latest Posts

ദുബൈയിലെ മറ്റൊരു ഷംസു നന്മമരം: നന്മ മര തട്ടിപ്പുകാർക്കിടയിലും കുടിപ്പകയും; വർഗ്ഗീയ വിദ്വേഷവും

നന്മമരം വെട്ട് പരമ്പര (രണ്ടാം ഭാഗം)

ഹിന്ദുക്കളും ക്രിസ്ത്യാനികളുമായ ആണുങ്ങളാരും നന്മമര തട്ടിപ്പുമായി നടക്കുന്നത് പൊതുവെ കണ്ടിട്ടില്ല. ഉണ്ടോ എന്നറിയില്ല. എന്തായാലും ഞങ്ങളുടെ ശ്രദ്ധയിൽ പെട്ടിട്ടില്ല. അവർക്കെല്ലാം വേറെ ജോലിയും വിദ്യാഭ്യാസവും തൊഴിൽ സംസ്കാരവുമായതിനാലാവും! എന്നാൽ ഇവനെയൊക്കെ പോലുള്ള തട്ടിപ്പുകാരുടെ പ്രലോഭനത്തിൽ പെട്ട് ചില ഹിന്ദു സ്ത്രീകളൊക്കെ ഇപ്പോൾ നന്മമര തട്ടിപ്പുമായും അവരുടെ പ്രമോട്ടർമാരായും സബ് ഫ്രാഞ്ചൈസിക്കാരായും ഇറങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. അത്തരത്തിൽ നന്മരമാകാൻ കൊതിച്ച കൊല്ലം ജില്ലക്കാരിയായ ഒരു ഹിന്ദു വനിതാ നന്മമരത്തിനെതിരെ ആത്മഹത്യ ചെയ്യാൻ പാകത്തിനുള്ള സോഷ്യൽ മീഡിയ പ്രചരണം ഇപ്പോഴും നടത്തിക്കണ്ടിരിക്കുന്നവനാണ് ദുബൈയിലെ ഷംസു നന്മ മരം എന്ന ഈ വർഗീയ നന്മമരം. കോൺഗ്രസ് ലേബലിലാണ് ഇവൻറെ നന്മമര തട്ടിപ്പ്.

2017 ൽ പദ്മശ്രീ വ്യാമോഹത്തിൽ പെട്ട് മാധ്യമങ്ങളിലൂടെയും സോഷ്യൽ മീഡിയയിലൂടെയും ഒരുപാട് സെൽഫ് പ്രമോഷൻ എല്ലാം നടത്തി ധാരാളം പൈസ വെള്ളത്തിലാക്കി അവസാനം ശശിയായ കേരളത്തിലെ പ്രശസ്തയായ ഒരു വനിതാ നന്മമരം ഇപ്പോൾ നിത്യ ചിലവിന് പിച്ച തെണ്ടനാണ് ദുബായിൽ വരുന്നതെന്ന് തെളിവ് സഹിതം സോഷ്യൽമീഡിയയിൽ അവർക്കൊപ്പം നിന്ന് അവരറിയാതെ പ്രചാരണം നടത്തിയവരിൽ ഒരുവനാണ് ഈ ഷംസു നന്മമരം.

ഈ സ്വപ്നലോകത്തെ ഡോ. പദ്മശ്രീ വനിതാ നന്മമരം രണ്ടുമാസം മുൻപ് അതീവ കഴിവുകൾ ഉള്ള ആർക്കോ പാവപ്പെട്ട കുട്ടിക്ക് ആപ്പിൾ മാക്ബുക്ക് വേണമെന്ന് പറഞ്ഞു പിച്ചതെണ്ടിയപ്പോൾ അതാർക്ക് വേണ്ടിയെന്നും, പിന്നീട് കഴിഞ്ഞമാസം അവർ ഏതോ രോഗിക്ക് വേണ്ടി രണ്ടുലക്ഷം രൂപ ആവശ്യപ്പെട്ട് പോസ്റ്റിട്ടപ്പോൾ അതിൻറെ തലേന്ന് “മുത്തേ എൻറെ വീടുപണി കംപ്ലീറ്റ് ചെയ്യാനാണ് രണ്ടുലക്ഷം രൂപ തരുമോ?” എന്ന ശബദ സന്ദേശം വാട്സ് ആപ്പിൽ പ്രചരിപിച്ചതും കൂടാതെ “മുത്തേ വിലകൂടിയ കുറച്ച് ചുരിദാർ പീസുകൾ തരുമോ?”, “മുത്തേ എനിക്ക് ഫ്‌ളൈറ്റ് ടിക്കറ്റ് എടുത്തുതരുമോ?” ” മുത്തേ എൻറെ റൂം വാടക കൊടുക്കുമോ?” ” മുത്തേ ഡൽഹിയിൽ പോകാൻ കുറച്ച് പൈസ തരുമോ? ചാരിറ്റി ട്രസ്റ്റ് രെജിസ്റ്റർ ചെയ്യാനാണ്. രജിസ്ട്രേഷനുതന്നെ 13,000 രൂപാ ചിലവുണ്ട് മുത്തേ, രജിസ്‌ട്രേഷൻ കഴിഞ്ഞാൽ പിന്നെ നമ്മൾ രക്ഷപെട്ടു മുത്തേ, പറ്റുന്നത് പോലെ സഹായിക്കുമോ ” എന്നെല്ലാം ചോദിച്ചു നന്മമര സ്ത്രീ അയച്ച വാട്സ് ആപ്പ് മെസേജുകൾ സത്യമാണെങ്കിലും അവ സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ പ്രചരിപ്പിച്ചത് നന്മ മര തട്ടിപ്പു കാരുടെ കുടിപ്പകയും വർഗ്ഗീയതയും കൊണ്ടല്ലാതെ സാമുഹ്യ പ്രതിബദ്ധത കൊണ്ടാണെന്നു പറയാൻ കഴിയില്ല.
ഈ മെസേജുകളെല്ലാം ദുബൈയിൽ ചില നന്മമര വാട്സ് ആപ്പ് ഗ്രൂകളിൽ ഇപ്പോഴും പറന്നു നടപ്പുണ്ട്. അവയെല്ലാം ന്യൂസ്‌ഗിലിനും ലഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. അവ നന്മമര തട്ടിപ്പ് അവസാനിപ്പിക്കാൻ അല്ല ഭാവമെങ്കിൽ സ്ത്രീയെന്നുള്ള പരിഗണന കൂടാതെ തന്നെ ആവശ്യമെങ്കിൽ പിന്നീട് പ്രസിദ്ധപ്പെടുത്തുന്നതാണ്.

ഇത് മാത്രമല്ല ഇലക്ഷൻ സമയത്ത് ഈ നന്മമരത്തിൻറെ കോൺഗ്രസിന് വേണ്ടിയുള്ള വോട്ടുപിടുത്ത ശബ്ദ സന്ദേശങ്ങളും ന്യൂസ്‌ഗിലിനു ലഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. “പിണറായി വിജയൻ പോകണമെന്നും മോദിയും പിണറായിയും ഇരുന്നാൽ നമുക്ക് കള്ളപ്പണം ഇറക്കാനോ കള്ളക്കടത്ത് നടത്താനോ സാധിക്കില്ല. എന്നും. അതുകൊണ്ടാണ് ഹിന്ദു പെണ്ണുങ്ങളെ ഉപയോഗിച്ച് നമുക്ക് കള്ളക്കടത്ത് നടത്തേണ്ടി വരുന്നതെന്നും, ഇതൊക്കെ നമ്മുടെ സമുദായത്തിൽ പെട്ട സ്ത്രീകൾക്ക് തന്നെ കിട്ടേണ്ട പൈസയാണെന്നും പിണറായി വിജയൻ തുടരുന്നത് നമ്മുടെ സമുദായത്തിൻറെ സാമ്പത്തീക ഉന്നതിക്ക് ഭീഷണിയാണെന്നും…” ഒക്കെയാണ് ഈ നന്മമരം പച്ചയായി അതിൽ പറയുന്നത്.
അന്വേഷിച്ചപ്പോൾ ഇയാൾ മുൻപ് ദുബൈയിൽ ഒരു ഷോപ്പ് നടത്തിയിരുന്നു എന്നും ഒരുവർഷം മുൻപ് വാടകകൊടുക്കാതെ വന്നതിനാൽ ബിൽഡിങ് ഓണർ ഷോപ്പും പൂട്ടി ഇറക്കിവിട്ടു എന്നും, പാർട്ണർ അയാളെ കബളിപ്പിച്ചതിന് ചെക്ക് കേസ് കൊടുത്തതിനാൽ നാട്ടിൽ പോകാൻ പറ്റില്ലെന്നും ട്രാവൽ ബാനിലാണെന്നുമാണ് അറിയാൻ കഴിഞ്ഞത്. ആയതിനാൽ സ്വയം തൊഴിൽ എന്ന നിലയിൽ ഇപ്പോൾ നന്മമര ബിസിനസാണ്.

വേറെയും നന്മമരങ്ങളുണ്ട്. അവരുടെയെല്ലാം കോൾ ഡീറ്റയിൽസ് പരിശോധിച്ചതിൽ അവരുടെയെല്ലാം പ്രമോട്ടർമാരായി ചില സ്ത്രീകളും പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ട്. വേറെ രണ്ടു വമ്പൻ നന്മമരങ്ങളെക്കുറിച്ച് പിന്നാലെ.

(നന്മമരം വെട്ട് പരമ്പര തുടരും ….)Latest Posts

spot_imgspot_img

Don't Miss

Stay in touch

To be updated with all the latest news, offers and special announcements.