Sunday, September 24, 2023

Latest Posts

പരിഷ്‌കരിച്ച 2023 മോഡല്‍ സെല്‍റ്റോസ് മിഡ് സൈസ് എസ്‌യുവിമായി കിയ ഇന്ത്യ

ഇന്ത്യയിലെ കിയ പ്രേമികള്‍ക്കള്‍ക്കായി പരിഷ്‌കരിച്ച 2023 മോഡല്‍ സെല്‍റ്റോസ് മിഡ് സൈസ് എസ്‌യുവിയുമായി കിയ. സൂക്ഷ്മമായി മെച്ചപ്പെടുത്തിയ ഡിസൈന്‍, ആധുനിക സാങ്കേതികവിദ്യ, പുതിയ 160 ബിഎച്ച്പി 1.5 എല്‍ ടര്‍ബോ പെട്രോള്‍ എഞ്ചിന്‍ എന്നിവയാണ് ഈ എസ്യുവിയില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നത്. വില പിന്നീട് പ്രഖ്യാപിക്കും. ജൂലൈ 14 മുതല്‍ ആണ് പുതിയ 2023 കിയ സെല്‍റ്റോസ് ഫെയ്സ്ലിഫ്റ്റിന്റെ ബുക്കിംഗ് ആരംഭിക്കുക.

എസ്യുവിയുടെ പുതിയ മോഡല്‍ മൂന്ന് എഞ്ചിന്‍ ഓപ്ഷനുകളില്‍ ലഭ്യമാകും. 1.5L നാച്ചുറലി ആസ്പിറേറ്റഡ് പെട്രോള്‍, 1.5L ഡീസല്‍ എഞ്ചിനുകള്‍ മുന്‍ പതിപ്പിലേതിന് സമാനമായി തുടരും. അതേസമയം പുതിയ 1.5L ടര്‍ബോ പെട്രോള്‍ എഞ്ചിന്‍ വീണ്ടും അവതരിപ്പിക്കും. നിര്‍ത്തലാക്കിയ 1.4 എല്‍ ടര്‍ബോ പെട്രോള്‍ എഞ്ചിന് പകരമായി പുതിയ പെട്രോള്‍ യൂണിറ്റ് 160 ബിഎച്ച്പി പവറും 253 എന്‍എം ടോര്‍ക്കും സൃഷ്ടിക്കുന്നു. 6-സ്പീഡ് മാനുവല്‍, 6-സ്പീഡ് ഓട്ടോമാറ്റിക്, 6-സ്പീഡ് iMT, 7-സ്പീഡ് ഡ്യുവല്‍-ക്ലച്ച് ഓട്ടോമാറ്റിക് എന്നിങ്ങനെ നാല് ഗിയര്‍ബോക്സ് ഓപ്ഷനുകള്‍ ഉണ്ടാകും.


അഡ്വാന്‍സ്ഡ് ഡ്രൈവര്‍ അസിസ്റ്റന്‍സ് സിസ്റ്റത്തിന്റെ രൂപത്തിലാണ് വാഹനത്തിലെ പ്രധാന നവീകരണം വരുന്നത്. അഡാപ്റ്റീവ് ക്രൂയിസ് കണ്‍ട്രോള്‍, ഇന്റലിജന്റ് സ്പീഡ് ലിമിറ്റ് അസിസ്റ്റ്, ബ്ലൈന്‍ഡ് സ്‌പോട്ട് കൂട്ടിയിടി മുന്നറിയിപ്പ്, ഫോര്‍വേഡ് കൂട്ടിയിടി ഒഴിവാക്കല്‍ അസിസ്റ്റ് തുടങ്ങിയവ ഉള്‍പ്പെടെ 17 സുരക്ഷാ ഫീച്ചറുകള്‍ ഈ നൂതന സുരക്ഷാ കിറ്റ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.

18 ഇഞ്ച്, ഡ്യുവല്‍ ടോണ്‍ അലോയ് വീലുകള്‍, പുതുക്കിയ റിയര്‍ ബമ്പര്‍, എല്‍ഇഡി ലൈറ്റ് ബാര്‍ വഴി ബന്ധിപ്പിച്ചിരിക്കുന്ന എല്‍ ആകൃതിയിലുള്ള ടെയില്‍ലാമ്പുകള്‍ എന്നിവയും എസ്യുവിയില്‍ ഉണ്ട്. മുന്നിലും പിന്നിലും ബമ്പറുകളിലെ സ്പോര്‍ട്ടി റെഡ് ഇന്‍സെര്‍ട്ടുകളും ഇരട്ട എക്സ്ഹോസ്റ്റ് ടിപ്പുകളും കൊണ്ട് ജിടി ലൈന്‍ ട്രിം വേറിട്ടുനില്‍ക്കുന്നു. പുതിയ പെര്‍ട്ടര്‍ ഒലിവ് ഷേഡ് ഉള്‍പ്പെടെ എട്ട് മോണോടോണും രണ്ട് ഡ്യുവല്‍ ടോണ്‍ കളര്‍ ഓപ്ഷനുകളിലും പുതിയ സെല്‍റ്റോസ് ലഭിക്കും.


ഒരു പനോരമിക് സണ്‍റൂഫിന്റെ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കല്‍, വലിയ സണ്‍റൂഫുകളെ ഇഷ്ടപ്പെടുന്ന വാങ്ങുന്നവര്‍ക്കുള്ള ആകര്‍ഷണം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നു. ഡ്യുവല്‍ സോണ്‍ കാലാവസ്ഥാ നിയന്ത്രണം നല്‍കുന്ന വിഭാഗത്തിലെ ആദ്യത്തെ കാര്‍ കൂടിയാണ് പുതിയ സെല്‍റ്റോസ്. ഡ്യുവല്‍ സ്‌ക്രീന്‍ സജ്ജീകരണവും ഇതിലുണ്ട്. ഒന്ന് ഇന്‍സ്ട്രുമെന്റ് ക്ലസ്റ്ററിനും മറ്റൊന്ന് ഇന്‍ഫോടെയ്ന്‍മെന്റ് സിസ്റ്റത്തിനും.

സെന്റര്‍ കണ്‍സോള്‍, കനം കുറഞ്ഞ എസി വെന്റുകള്‍, ഓഡിയോ കണ്‍ട്രോളുകള്‍ക്കും എച്ച്വിഎസി എന്നിവയ്ക്കായി പരിഷ്‌കരിച്ച പാനലും ഉണ്ട്. എക്സ് ലൈന്‍ ട്രിം പുതിയ സേജ് ഗ്രീന്‍ ഇന്റീരിയര്‍ തീമുമായി വരുമ്പോള്‍, ജിടി ലൈന്‍ വേരിയന്റുകള്‍ക്ക് പുതിയ ബ്ലാക്ക് ആന്‍ഡ് വൈറ്റ് തീം ഉണ്ട്. പുതിയ സെല്‍റ്റോസ് ഫെയ്സ്ലിഫ്റ്റ് മുന്‍വശത്ത് കാര്യമായ മാറ്റങ്ങള്‍ കാണിക്കുന്നു. പുതുതായി രൂപകല്പന ചെയ്ത ഗ്രില്‍, അല്‍പ്പം വലിയ ബമ്പര്‍, പുതിയ DRL-കളുള്ള പരിഷ്‌കരിച്ച ഹെഡ്ലാമ്പുകള്‍, ബോഡി-നിറമുള്ള ഇന്‍സെര്‍ട്ടുകളോട് കൂടിയ ‘ഐസ് ക്യൂബ്’ എല്‍ഇഡി ഫോഗ് ലാമ്പ് അസംബ്ലി എന്നിവ ചെറുതായി മാറ്റിസ്ഥാപിച്ചിരിക്കുന്നു.

 

Latest Posts

spot_img

Don't Miss

Stay in touch

To be updated with all the latest news, offers and special announcements.