Friday, January 28, 2022

Latest Posts

പുതിയ സ്‌കോഡ കൊഡിയാക്ക് 2022 ജനുവരിയില്‍ അവതരിപ്പിക്കുമെന്ന് കമ്പനി

കൊഡിയാക്ക് എസ്‍യുവിയുടെ ഫെയ്‌സ്‌ലിഫ്റ്റ് ജനുവരിയിൽ അവതരിപ്പിക്കുമെന്ന് ചെക്ക് വാഹന നിര്‍മ്മാതാക്കളായ സ്‌കോഡ. കമ്പനിയുടെ ഡയറക്ടർ സാക് ഹോളിസ് ആണ് ഇക്കാര്യം വെളിപ്പെടുത്തിയതെന്ന് കാര്‍ ടോഖ് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നു. പരീക്ഷണയോട്ടം നടത്തുന്ന ഈ എസ്‌യുവിയെ അടുത്തിടെ ഇന്ത്യന്‍ നിരത്തുകളിൽ കണ്ടെത്തിയതായി റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ ഉണ്ടായിരുന്നു. കൂടാതെ സ്‌കോഡ ഇതിനകം തന്നെ പുതിയ കൊഡിയാക് അന്താരാഷ്ട്ര വിപണിയിൽ അവതരിപ്പിച്ചു കഴിഞ്ഞു. ഈ വർഷം ഡിസംബറിൽ കൊഡിയാകിന്റെ ഉത്പാദനം ആരംഭിക്കും.

CKD അഥവാ കംപ്ലീറ്റ്ലി നോക്ഡ് ഡൗൺ യൂണിറ്റായാണ് കോഡിയാക് ഇന്ത്യയിലെത്തുന്നത്. വാഹനത്തിന്‍റെ വില ഏകദേശം 34 ലക്ഷം രൂപ മുതൽ ആരംഭിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. ഫോക്‌സ്‌വാഗൺ ടിഗ്വാൻ, എംജി ഗ്ലോസ്റ്റർ, ടൊയോട്ട ഫോർച്യൂണർ, വരാനിരിക്കുന്ന ജീപ്പ് മെറിഡിയൻ എന്നിവയ്‌ക്കെതിരെയാണ് സ്‌കോഡ കൊഡിയാക്ക് മത്സരിക്കുന്നത്.
കോഡിയാക് ഇനി പെട്രോൾ എൻജിൻ മാത്രമേ നൽകൂ. ഇത് 2.0 ലിറ്റർ ശേഷിയുള്ള ടർബോചാർജ്ഡ്, നാല് സിലിണ്ടർ യൂണിറ്റായിരിക്കും. എഞ്ചിന് 190 പിഎസ് പരമാവധി കരുത്തും 320 എൻഎം പീക്ക് ടോർക്കും ഉത്പാദിപ്പിക്കാൻ കഴിയും. ഏഴ് സ്‍പീഡ് DSG ഡ്യുവൽ-ക്ലച്ച് ഓട്ടോമാറ്റിക് ഗിയർബോക്‌സായിരിക്കും ട്രാന്‍സ്‍മിഷന്‍.

സ്‌കോഡ ഒക്ടാവിയ, ഫോക്‌സ്‌വാഗൺ ടിഗ്വാൻ ഓൾസ്‌പേസ്, സ്‌കോഡ സൂപ്പർബ്, ഔഡി ക്യൂ2 എന്നിവയിൽ കരുത്ത് പകരുന്നത് ഇതേ എഞ്ചിനാണ്. ഇതിന് മുമ്പ് 150 PS പരമാവധി കരുത്തും 340 Nm പീക്ക് ടോർക്കും ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കുന്ന 2.0-ലിറ്റർ TDI ഡീസൽ എഞ്ചിൻ കോഡിയാക് വാഗ്ദാനം ചെയ്‍തിരുന്നു.
കോഡിയാകിന്റെ ഡിസൈനിൽ സ്കോഡ സൂക്ഷ്‍മമായ മാറ്റങ്ങൾ വരുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഇത് ഇപ്പോൾ കൂടുതൽ സുഗമവും പ്രീമിയവും ആയി വാഹനം മാറി. എൽഇഡി ഡേടൈം റണ്ണിംഗ് ലാമ്പുകളും സ്ലീക്കർ ഗ്രില്ലും ഉള്ള പുതിയ മെലിഞ്ഞ എൽഇഡി ഹെഡ്‌ലാമ്പുകൾ ഉണ്ട്. ഹെഡ്‌ലാമ്പുകൾക്ക് ഇപ്പോൾ മാട്രിക്‌സ് സാങ്കേതികവിദ്യയും ലഭിക്കുന്നു, അതിനാൽ വരാനിരിക്കുന്ന ട്രാഫിക്ക് വരുന്ന ഭാഗം ഓഫ് ചെയ്യാനും ബ്ലാക്ക് ഔട്ട് ചെയ്യാനും കഴിയുന്ന വ്യക്തിഗത LED-കൾ ഉണ്ട്. ഹാലൊജൻ യൂണിറ്റുകളേക്കാൾ മികച്ച എൽഇഡി ഘടകങ്ങളാണ് ഇപ്പോൾ ഫോഗ് ലാമ്പുകളിൽ ഉപയോഗിക്കുന്നത്.

ശക്തവും എന്നാൽ ലളിതവുമായ ഷോൾഡർ ലൈനുകളും എലവേറ്റഡ് ഫ്രണ്ട് ബോണറ്റും ഉണ്ട്. ഫ്രണ്ട്, റിയർ ബമ്പറുകൾ പരിഷ്കരിച്ചിട്ടുണ്ട്, കൂടാതെ മെലിഞ്ഞ പുതിയ എൽഇഡി ടെയിൽ ലാമ്പുകളും ഉണ്ട്. 20 ഇഞ്ച് വലിപ്പമുള്ള പുതിയ അലോയ് വീലുകൾ ഉണ്ട്. എന്നിരുന്നാലും, ഇന്ത്യയിൽ ചെറിയ അലോയ് വീലുകൾ ലഭിച്ചേക്കും. കാരണം ഇന്ത്യയിലെ റോഡുകൾ അത്തരം വലിയ അലോയ് വീലുകൾക്ക് കേടുവരുത്തുന്ന കുഴികളാൽ നിറഞ്ഞിരിക്കുന്നു. മാത്രമല്ല, ചെറിയ ചക്രങ്ങൾക്ക് മികച്ച റൈഡ് നിലവാരമുണ്ട്.

കൊഡിയാക്കിന്റെ ക്യാബിനും ചെറുതായി പുനര്‍ രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്‍തിട്ടുണ്ട്. കുഷാക്ക്, ഒക്ടാവിയ, സ്ലാവിയ എന്നിവയിൽ നമ്മൾ കാണുന്ന രണ്ട് സ്‌പോക്ക് സ്റ്റിയറിംഗ് വീലാണ് ഇപ്പോൾ ലഭിക്കുന്നത്. 10.25 ഇഞ്ച് ഡിജിറ്റൽ ഇൻസ്ട്രുമെന്റ് ക്ലസ്റ്ററും ആൻഡ്രോയിഡ് ഓട്ടോ, ആപ്പിൾ കാർപ്ലേ എന്നിവയ്‌ക്കൊപ്പം പുതിയ ടച്ച്‌സ്‌ക്രീൻ ഇൻഫോടെയ്ൻമെന്റ് സിസ്റ്റവും ഉണ്ടാകും. ആംബിയന്റ് ലൈറ്റിംഗ്, ഓട്ടോമാറ്റിക് ക്ലൈമറ്റ് കൺട്രോൾ, എഞ്ചിൻ സ്റ്റാർട്ട്/സ്റ്റോപ്പ് ചെയ്യാനുള്ള പുഷ് ബട്ടൺ, ലെതർ അപ്ഹോൾസ്റ്ററി, പ്രീമിയം സൗണ്ട് സിസ്റ്റം, ക്രൂയിസ് കൺട്രോൾ തുടങ്ങിയവ ഉൾപ്പെടുന്നു.

പുതിയ കോഡിയാകിന് 4,697 എംഎം നീളവും 1,681 എംഎം ഉയരവും 1,882 എംഎം വീതിയുമുണ്ട്. ബൂട്ട് സ്പേസ് 835 ലിറ്ററാണ്. പിൻസീറ്റ് മടക്കിയാൽ, ബൂട്ട് സ്പേസ് 2,065-ലിറ്ററായി ഉയരും.

 
Latest Posts

spot_imgspot_img

Don't Miss

Stay in touch

To be updated with all the latest news, offers and special announcements.